“สายใยพี่น้องอร.” พี่จุดประกาย พาน้องสู่ฝันมหาวิทยาลัย
“สายใยพี่น้องอร.” พี่จุดประกาย พาน้องสู่ฝันมหาวิทยาลัย
วันพฤหัสบดี ที่ 6 มิถุนายน2567 งานแนะแนวโรงเรียนองครักษ์ได้ร่วมกับสถาบันไดมอนด์เบรนติวเตอร์และศิษย์เก่าโรงเรียนองครักษ์
จัดกิจกรรม”พี่จุดประกายพาน้องสู่ฝันมหาวิทยาลัย”
โดยกิจกรรมนี้ จัดเพื่อให้นักเรียนชั้นม.6 ได้ฟังบรรยายในการเตรียมตัวเข้ามหาวิทยาลัยในระบบTCAS การเตรียมตัวสอบTGAT/TPAT, A-level
ในปีการศึกษา2568 และกิจกรรมแลกเปลี่ยน แชร์ประสบการณ์การเตรียมตัวในการสอบเข้ามหาวิทยาลัย เทคนิคการทำพอร์ต การสอบสัมภาษณ์ จากรุ่นพี่ในแต่ละสถาบันที่จะเข้าร่วมกิจกรรมในครั้งนี้
![](https://www.ors.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/image-34.jpeg)
![](https://www.ors.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/image-37.jpeg)
![](https://www.ors.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/image-36.jpeg)
![](https://www.ors.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/image-35.jpeg)
![](https://www.ors.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/image-38.jpeg)